4 เมษายน 2567 – คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น (มข.) จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ “EdPEx 300 : แชร์ประสบการณ์ สู่ความเป็นเลิศ” เชิญคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่จากคณะศิลปกรรมศาสตร์ มข. โดยมี ผศ.ดร.ประกฤติยา ทักษิโณ รองคณบดีฝ่ายยุทธศาสตร์และพัฒนาองค์กร คณะศึกษาศาสตร์ ร่วมให้การต้อนรับ ผศ.ดร.บุรินทร์ เปล่งดีสกุล คณบดีศิลปกรรมศาสตร์ และ ผศ.ดร.วิจิตร วินทะไชย รองคณบดีฝ่ายบริหารและยุทธศาสตร์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมถ่ายทอดประสบการณ์การเข้ารับการตรวจประเมินเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ EdPEx ในระดับ 300 ซึ่งการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในครั้งนี้ เป็นการต่อยอดองค์ความรู้ และสร้างความมั่นใจให้แก่บุคลากรสายสนับสนุนของคณะศึกษาศาสตร์ ในการเตรียมรับการประเมิน Site Visit EdPEx 300 สู่เป้าหมายความเป็นเลิศต่อไป
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-1-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-3-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-4-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-5-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-6-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-7-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-8-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-9-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-10-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-11-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-12-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-13-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-14-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-15-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-16-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-17-of-18.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-18-of-18.jpg)