เมื่อวันที่ 1 เมษายน 2567 คณะศึกษาศาสตร์นำโดย รศ.ดร.ดนิตา ดวงวิไล ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนาวิชาชีพครูและบริการวิชาการ และ ผศ.ดร.ศิริพงษ์ เพียศิริ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายบริหาร การสื่อสารและชุมชนสัมพันธ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมให้การต้อนรับคณะครูและนักเรียน จำนวน 13 คน จาก โรงเรียนบ้านเมืองแก จังหวัดบุรีรัมย์ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงานและรับแนะแนวการศึกษาต่อในคณะศึกษาศาสตร์ โดยเป็นข้อมูลเกี่ยวกับหลักสูตร รูปแบบการเรียนการสอน ทักษะที่จำเป็นสำหรับครูในยุคปัจจุบัน รวมไปถึงโอกาสทางการศึกษาต่อและประกอบอาชีพ สร้างเป็นแรงบันดาลใจในการศึกษาต่อ
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-8-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-1-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-2-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-3-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-4-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-5-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-6-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-7-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-9-of-10.jpg)
![](https://ednet.kku.ac.th/site/wp-content/uploads/2024/04/ED0-10-of-10.jpg)